1. Dore da albarkatun kasa
Bamble na zare na kayan aiki
Gorahanya ce mai sabuntawa tare da yawan ci gaban sauri. Gabaɗaya, yana iya girma cikin shekaru 3-5. Kasata tana da albarkatu mai yawa kuma ana rarraba su, wanda ke ba da isasshen garantin kayan kwalliya don samar da kayan kayan kwalliya na BamBoo. Haka kuma, bamboo zai iya sha carbon dioxide da kuma sakin oxygen a lokacin girma, wanda ke da ingantaccen tasirin nutsuwa a kan muhalli.
Yana da mafi ƙarancin buƙatun ƙasa kuma ana iya dasa shi a cikin terra da dama kamar tsaunika. Ba ya yin gasa tare da amfanin gona na abinci don albarkatun ƙasa, kuma yana iya cikakken amfani da m ƙasa don inganta daidaito na yanayin yanayin yanayi.
Kayan aiki na filastik
Ya zama mafi yawan samfuran petrochemical. Petrooleum hanya ce mai ba da labari. Tare da ma'adin kaina da amfani, ajiyar jikinsa kullun yana raguwa. Tsarin hakar ma'adinai zai haifar da lalacewar yanayin muhalli, kamar rushewar ƙasa, yaduwar mai, da sauransu, kuma zai kuma cinye makamashi da yawa da kuma albarkatun ruwa.
2. Wegrafile
Fiber na bambootabaworware
Yana da sauƙin lalata cikin yanayin halitta. Gabaɗaya, ana iya rushe shi cikin abubuwa marasa lahani a cikin 'yan watanni zuwa fewan shekaru, kuma a ƙarshe dawo cikin yanayi. Hakan ba zai daɗe ba kamar kayan tebur na filastik, haifar da gurbataccen gurbata zuwa ƙasa, a ƙarƙashin yanayin ɗan lokaci, ƙwayoyin cuta na bambaniya, ƙwayoyin cuta Bamotiganizer za a iya ba da amfani da sauri.
Bayan lalata, zai iya samar da wasu abubuwan gina jiki na ƙasa, inganta tsarin ƙasa, kuma ku sami amfani shuka da haɓakar shuka.
Kayan aiki na filastik
Yawancin kwamfutar platorware na filastik suna da wuya gurbata kuma suna iya kasancewa a cikin yanayin dabi'a na ɗabi'a don ɗari ko ma da dubban shekaru. Babban adadin kayan aikin tebur da aka watsar da aka tattara za su tarawa a cikin muhalli, yana haifar da "fararen ƙasa", yana haifar da lalacewar ƙasa, kuma zai iya shafar yanayin ƙasa, kuma zai iya shafar yanayin ƙasa, kuma zai iya shafar haɓakar asalin tsire-tsire.
Ko da don daskararre kayan tebur filastik, yanayin lalatawarsa ba shi da tsayayye, da sauransu, kuma yana da wahalar cimma sakamako mai kyau a cikin yanayin lalata.
3. Kariyar muhalli na aiwatar da samarwa
Bamble na zare na kayan aiki
Tsarin samarwa ya ɗauki fasahar sarrafawa ta jiki, kamar murƙushewa na injinan, da haɓakar fiber, da sauransu, ba tare da ƙara ƙazantar da muhalli ba.
Amfani da makamashi a cikin tsarin samarwa yana da ƙasa kaɗan, kuma gurbatawar da aka fitar suna ƙasa da ƙasa.
Kayan aiki na filastik
Tsarin samarwa yana buƙatar makamashi mai yawa kuma yana haifar da gurbata daban-daban, kamar gas mai sharar gida da madawwamiyar ƙasa. Misali, an samar da rikice-rikicen kwayoyin halitta (VOCES) a lokacin robobi na robobi, wanda ya ƙazantar da yanayin ATMOSPHERIC.
Wasu allon tebur na filastik na iya ƙara filastik, masu kwantar da hankali da sauran sunadarai yayin aiwatar samarwa. Ana iya sake waɗannan abubuwan yayin amfani da su, suna haifar da lahani ga lafiyar ɗan adam da muhalli.
4. Dangantaka da sake amfani
Bamble na zare na kayan aiki
Kodayake tsarin sake fasalin Bamboo na yanzu ba cikakke ba ne, saboda babban bangonsa fiber na halitta, koda kuwa ba zai daɗe ba da sauri a cikin kayan tebur na halitta kamar filastik.
Tare da ci gaban fasaha, akwai kuma wani yuwuwar sake amfani da kayan ɗakunan Bambo na gaba. Ana iya amfani da shi a cikin takarda, fiberboard da sauran filayen.
Kayan aiki na filastik
Sake dawo da kayan tebur na filastik yana fuskantar kalubale da yawa. Abubuwan da ke cikin nau'ikan robobi suna buƙatar sake amfani da su daban, kuma farashin sake sarrafawa yana da girma. Haka kuma, aikin filastik zai ragu yayin aiwatar da hukunci, kuma yana da wuya a cika ƙa'idodin kayan asali.
An jefar da yawancin adadin kayan aikin tebur na bazata a hanyar, wanda ke da wuya a sake amfani da shi a cikin tsakiyar hanya, yana haifar da ƙarancin sake amfani da shi.
Lokacin Post: Sat-19-2024